Ƙwararrun Binciken Kasuwanci na Ƙasashen Duniya Dole ne-gani don siye

ku 13
Tare da haɓakar haɓakar tattalin arziƙin ƙasa da ƙasa da kasuwanci, kamar musayar fasahar samar da kayayyaki ta duniya, fitarwa da shigo da samfuran da aka gama da kuma waɗanda ba a gama su ba, ana samun samuwar ma'amalar shigo da kayayyaki ta hanyar bugu na farko zuwa kwanan nan e. -Kasuwanci e-kasuwanci dabaru cikin sauri ci gaba, samar da sikelin ya kuma fadada daga yankunan da ake samarwa zuwa ketare ketare da kuma na kasa da kasa rabo na aiki, kokarin inganta ingancin kayayyakin da sabon kayan fasaha da kuma samar da fasaha.Na farko yana nufin bincike da haɓaka sabbin kayayyaki don maye gurbin kayan gargajiya, waɗanda abubuwan da ke cikin masana'antar bayanan kwamfuta sune wakilai na yau da kullun;na karshen yana nufin sabbin hanyoyin samar da kayayyaki, yawanci maye gurbin masana'antun gargajiya masu fafutuka tare da samar da masana'antu masu tasowa ta atomatik.Dukansu biyu suna neman yadda za a rage farashin samar da kayayyaki da kuma inganta ingancin kayayyaki, kuma babban burinsu shi ne inganta gasa na kasa da kasa na masana'antu na kasa, kuma wadanda ke gudanar da wannan muhimmin aiki za su iya dogara ne kawai kan kwarewa da aiki tukuru na siyan ma'aikata.
Don haka, matakin ƙaddamar da sayayya na kamfanoni yana da alaƙa da matakin ribar kamfanoni.Ma'aikatan siye suna buƙatar kafa sabbin dabaru kamar haka:
 
1. Canja iyakar farashin binciken
Lokacin da masu siye gabaɗaya ke yin tambayoyi game da siyayyar ƙasashen waje, koyaushe suna mai da hankali kan farashin samfurin.Kamar yadda kowa ya sani, farashin naúrar samfurin ɗaya ne kawai daga cikin abubuwan, kuma wajibi ne a ƙayyade inganci, ƙayyadaddun bayanai, adadi, bayarwa, sharuɗɗan biyan kuɗi, da sauransu na samfurin da ake buƙata;idan ya cancanta, sami samfurori, rahotannin gwaji, kasida ko umarni, takardar shaidar asali, da dai sauransu;Ma'aikatan da ke da kyakkyawar hulɗar jama'a za su ƙara gaisuwa mai kyau.
Yawancin ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun an jera su kamar haka:
(1) Sunan Kayayyaki
(2) Abu na Musamman
(3) Abubuwan Takaddun Takaddun Material Takaddun bayanai
(4) Quality
(5) Farashin UnitPrice
(6) Yawan
(7) Sharuɗɗan Biyan Biyan Yanayi
(8) Misali
(9) KatalogueorTableList
(10) Shirya
(11) Jirgin Ruwa
(12) Karin Magana
(13) Wasu
 
2. Kware a harkokin kasuwanci na duniya
Don haɓaka gasa ta ƙasa da ƙasa da fahimtar fa'idar albarkatun samarwa, kamfanoni suna buƙatar dogaro da ma'aikatan sayayya don kammala ayyukansu.Don haka, ya kamata a samar da basirar da ake bukata don "yadda za a inganta matakin cinikayyar kasa da kasa" don tafiya tare da kasashe masu ci gaba a duniya.
Akwai abubuwa takwas da ya kamata a ba su kulawa ta musamman a cikin sayayya na ƙasa da ƙasa:
(1) Fahimtar al'adu da harshe na ƙasar da ake fitarwa
(2) Fahimtar dokoki da ka'idojin kasarmu da kasashen da ake fitarwa
(3) Mutuncin abin da ke cikin kwangilar kasuwanci da rubutattun takardu
(4) Samun ikon fahimtar bayanan kasuwa a kan lokaci da kuma ingantaccen rahoton kiredit
(5) Bi yarjejeniyoyin kasuwanci na duniya da haƙƙin mallakar fasaha
(6) Duba ƙarin sauye-sauye na siyasa da tattalin arziki na duniya
(7) Haɓaka kasuwancin siye da tallace-tallace ta hanyar kasuwancin e-commerce
(8) Haɗin kai tare da ƙwararrun kuɗi don sarrafa haɗarin musayar waje yadda ya kamata

3. Haɓaka yanayin bincike da shawarwari na ƙasa da ƙasa yadda ya kamata
Abin da ake kira "bincike" yana nufin cewa mai siye ya nemi magana daga mai siyarwa akan abun ciki na kayan da ake buƙata: inganci, ƙayyadaddun bayanai, farashin naúrar, adadi, bayarwa, sharuɗɗan biyan kuɗi, marufi, da sauransu. "Yanayin bincike iyakance" da " faɗaɗa yanayin bincike” ana iya ɗauka."Yanayin bincike mai iyaka" yana nufin bincike na yau da kullun, wanda ke buƙatar ɗayan ɓangaren don farashi gwargwadon abun ciki da mai siye ya gabatar ta hanyar bincike na sirri;"Model" dole ne ya dogara ne akan farashin mai kaya daidai da farashin binciken da muka gabatar, kuma a gabatar da ƙididdiga don kayan da za a sayar.Lokacin yin kwangila, ƙungiyar siyan na iya ƙara ƙaddamar da fom ɗin bincike tare da cikakken adadi, ƙayyadaddun inganci, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai da la'akarin farashi, da yin takarda na yau da kullun kuma a ƙaddamar da shi ga mai siyarwa.Wannan tambaya ce ta hukuma.Ana buƙatar masu ba da kaya su ba da amsa tare da takaddun hukuma kuma su shigar da tsarin sarrafa sayayya.
Lokacin da mai siye ya karɓi daftarin aiki na hukuma wanda mai siyarwar ya gabatar - ƙimar tallace-tallace, mai siye zai iya ɗaukar yanayin nazarin farashin farashi don ƙarin fahimtar ko farashin shine mafi ƙasƙanci kuma lokacin isarwa ya dace a ƙarƙashin buƙata da inganci mafi dacewa.A lokacin, idan ya cancanta, za a iya sake amfani da ƙayyadaddun yanayin bincike, irin wannan ciniki na kashe-kashe, wanda aka fi sani da “sannuka”.A cikin tsari, idan masu samar da kayayyaki biyu ko fiye sun cika buƙatu iri ɗaya na mai siye, farashin yana iyakance ga ma'aunin farashi.Hanya.A haƙiƙa, aikin kwatancen farashi da yin shawarwari suna zagaye-zagaye har sai an biya bukatun sayayya.
Lokacin da sharuɗɗan da ɓangarorin samarwa da buƙatu suka yi niyya kusa da ɓangaren siye, mai siye kuma zai iya ɗaukar matakin yin tayin ga mai siyarwa, kuma ya ba mai siyarwa gwargwadon farashi da sharuɗɗan da mai saye ke son kammalawa. , yana bayyana shirye-shiryensa don yin shawarwarin kwangila tare da mai sayarwa, wanda ake kira sayen sayan.Idan mai siyar ya karɓi tayin, ƙungiyoyin biyu za su iya yin kwangilar siyarwa ko kuma ba da ƙima daga mai siyar zuwa ga mai siye, yayin da mai siye ya ba mai siyarwar odar siyayya ta ƙa'ida.
 
4. Cikakken fahimtar abubuwan da ke cikin tsokaci daga masu samar da kayayyaki na duniya
A cikin al'adar kasuwancin ƙasa da ƙasa, farashin samfur yawanci ba za a iya sanya shi cikin zance shi kaɗai ba, kuma dole ne a yi shi tare da wasu sharuɗɗa.Misali: farashin naúrar samfur, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙima, ƙayyadaddun inganci, ƙayyadaddun samfur, ingantaccen lokaci, yanayin isarwa, hanyar biyan kuɗi, da sauransu. Gabaɗaya, masana'antun kasuwanci na ƙasa da ƙasa suna buga nasu tsarin fa'ida bisa ga halayen samfuransu da halaye na ciniki da suka gabata, da kuma sayan Ma'aikata ya kamata ya fahimci ainihin tsarin zance na ɗayan don guje wa hasara mai tsanani da abubuwan da suka biyo baya suka haifar, kamar rashin jinkirin da mai sayarwa ya yi don jinkirta tarar bayarwa, ƙin mai siyarwar ya ƙi biyan kuɗin aikin, gazawar mai siyarwa don cika lokacin da'awar. Hukuncin yanki na mai siyarwa, da sauransu, waɗanda ba su dace da yanayin mai siye ba.Don haka, masu siye yakamata su kula da ko kwatancen ya dace da ka'idodi masu zuwa:
(1) Daidaiton sharuddan kwangila, shin mai siyan yana da fa'ida?Yana da kyau a yi la'akari da bukatun bangarorin biyu.
(2) Shin ambaton ya bi ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai da farashin sashen samarwa da tallace-tallace, kuma zai iya haɓaka gasa na samfurin?
(3) Da zarar farashin kasuwa ya yi sauyi, amincin mai kaya zai shafi yin kwangilar ko a'a?
Sa'an nan kuma za mu ƙara yin nazari ko abin da ke cikin ambaton ya yi daidai da buƙatar siyan mu:

Abubuwan da ke cikin ambato:
(1) Taken zance: Magana ta fi gabaɗaya kuma Amurkawa ne ke amfani da ita, yayin da OfferSheet ke amfani da shi a Burtaniya.
(2) Lambobi: Ƙididdigar ƙididdiga ta dace don tambayar fihirisa kuma ba za a iya maimaitawa ba.
(3) Kwanan wata: rubuta shekara, wata, da ranar bayarwa don fahimtar ƙayyadaddun lokaci.
(4) Suna da adireshin abokin ciniki: abu na ƙaddarar dangantakar wajibcin riba.
(5) Sunan samfur: sunan da ɓangarorin biyu suka amince.
(6) Codeing kayayyaki: ya kamata a karɓi ƙa'idodin coding na ƙasa da ƙasa.
(7) Nau'in kaya: bisa ga ma'auni na duniya.
(8) Farashin raka'a: shine ma'auni na kimantawa kuma yana ɗaukar kuɗin duniya.
(9) Wurin bayarwa: nuna birni ko tashar jiragen ruwa.
(10) Hanyar farashi: gami da haraji ko hukumar, idan bai haɗa da hukumar ba, ana iya ƙarawa.
(11) Matsayin inganci: Yana iya bayyana daidai matakin yarda ko ƙimar ingancin samfur.
(12) Yanayin ciniki;kamar yanayin biyan kuɗi, yarjejeniya mai yawa, lokacin isarwa, marufi da sufuri, yanayin inshora, mafi ƙarancin abin karɓa, da lokacin ingancin fa'ida, da sauransu.
(13) Sa hannu na ambato: Ƙididdigar ƙididdiga tana aiki ne kawai idan ƙididdigan yana da sa hannun mai neman.

ku 14


Lokacin aikawa: Agusta-31-2022

Nemi Rahoton Samfura

Bar aikace-aikacen ku don karɓar rahoto.