Yarda da Hatsarin Ka'idodin Tsaro na Lantarki na Arewacin Amurka don Samfuran Haske - Fitilar Shuka

1

Kamar yadda sunan ya nuna, fitilun shuka fitilu ne da ake amfani da su don tsire-tsire, suna kwatanta ka'idar cewa tsire-tsire suna buƙatar hasken rana don photosynthesis, suna fitar da tsawon haske don dasa furanni, kayan lambu, da sauran tsire-tsire don kari ko maye gurbin hasken rana gaba ɗaya. Hakanan zai iya haɓaka hasken gabaɗaya a cikin wuraren lambun lambu.

Saboda yuwuwar haɗarin aminci kamar girgiza wutar lantarki, wuta, da hatsarori na hoto, masana'antun suna buƙatar ƙirƙirar ingantattun samfuran aminci da inganci.Ana buƙatar ƙarin cikakkun bayanai da zurfin fahimtar yuwuwar haɗarin aminci.Tabbacin aikin aminci shine jigo na ƙira da kera samfuran.Fahimtar buƙatun dokoki da ƙa'idodi masu dacewa na iya haɓaka tsarin haɓaka samfuran gabaɗaya da rage haɗarin haɗari masu haɗari waɗanda za a iya kawo ƙarshen masu amfani bayan shigar da kasuwar tallace-tallace.

Q1: Menenema'aunin ƙimar amincin lantarkidon fitilun shuka a kasuwar Arewacin Amurka?

A.

Matsayin Arewacin Amurka don fitilun shuka: UL 8800 Kayan aikin Hasken Horticultural da Tsari

Yawancin lokaci ya zama dole don ƙara ma'auni na luminaire na ƙarshe don kimantawa, misali:

Kafaffen hasken shuka: UL 8800 + UL 1598

Hasken shuka mai ɗaukar nauyi: UL 8800 + UL 153

Tushen Shuka: UL 8800 + UL 1993

Q2: Shin fitilun shuka suna buƙatar biyan buƙatun ingantaccen makamashi ban datakardar shaidar amincin lantarkidon tallace-tallace a Amurka? 

A.

Don shiga kasuwar Amurka, fitilun shuka da farko suna buƙatar samun takaddun amincin lantarki daga NRTL, Cibiyar Gwajin Ganewa ta Ƙasa.

A halin yanzu, ba a haɗa fitilun shuka ba cikin buƙatun ingancin makamashi na US DOE, California CEC, da sauran ƙasashe.

Q3: Menene rigakafin gobarabukatunga robobi gidaje na Arewacin Amirka bokan shuka fitila?

A.

Dangane da UL 746C da buƙatun fitilun ƙarshe, nau'ikan fitilu daban-daban suna buƙatar saduwa da madaidaitan ƙimar wuta masu zuwa, kuma suna buƙatar samun kariya ta waje f1 Rating. Bayyanawa da nutsewa daidai da UL 746C.)

Kafaffen fitilar shuka: 5VA;

Ana iya amfani da hasken shuka mai ɗaukar hoto: HB, V-2, V-1, V-0, 5VB, 5VA don samfuran gida; wasu suna buƙatar V-2, V-1, V-0, 5VB, 5VA;

Kwan fitilar shuka: V-0, 5VB, 5VA

Q4: Idan aka kwatanta da fitilu na yau da kullun, menene buƙatu don amincin amincin lantarki na fitilun shuka?

A.

1. Ƙimar yanayin yanayi na samfurin shine aƙalla digiri 40, wato, Ta≥40 digiri;

2. Dole ne igiyoyin wutar lantarki na nau'in amfani da ƙarfi su kasance aƙalla SJTW, kuma igiyoyin wutar lantarki dole ne su cika buƙatun amfani da waje;

3. Fitilar tsire-tsire na waje suna buƙatar ƙimar IP mai hana ruwa mara kyau na aƙalla IP54;

4. Gidan filastik na fitilar shuka da aka yi amfani da shi a waje yana buƙatar samun matakin kariya na waje na f1;

5. Samfurin yana buƙatar saduwa da gwajin haɗarin hoto don tabbatar da cewa haskensa ba ya cutar da jikin ɗan adam.

Q5:Menene buƙatun don yin waya ta ciki? 

A.

Ya kamata samfurin ya yi amfani da isasshiyar diamita na waya da ƙirar waya mai dacewa, kuma waya ta ciki dole ne ta cika buƙatun takaddun shaida na UL 758.Dole ne a yi la'akari da waɗannan abubuwa masu zuwa a cikin ƙirar samfur:

Ƙimar wutar lantarki mai yuwuwar jurewa da zafin jiki. Ana kuma gano irin wannan bayanin akan rufin rufin waya na ciki;

Ya kamata a kewaye wayoyi na ciki da tashoshi masu haɗawa da harsashi;

Wayar cikin gida ba za ta iya tuntuɓar gefuna na ƙarfe ko wasu gefuna masu kaifi waɗanda zasu iya lalata rufin rufin, da sassa masu motsi;

Dole ne a zaɓi diamita na wayoyi na ciki bisa ga daidaitattun buƙatun iya ɗaukar halin yanzu a cikin tebur mai zuwa:

Girman Waya Gabaɗaya da Rarraba

Diamita na waya da ƙarfin ɗauka na yanzu

mm² AWG Ampacity (A)
0.41 22 4
0.66 20 7
0.82 18 10
1.3 16 13

 

Q6: Menenematakan haɗari daban-dabandon shuke-shuke lighting bukatun biosafety?

A.

Tsayin fitilun fitilu ya kamata gabaɗaya ya kasance tsakanin 280 nm zuwa 1400 nm.Dangane da IEC 62471 photometric biohazards, UL8800 kawai yana karɓar ƙungiyar haɗari 0, ƙungiyar haɗari 1, da ƙungiyar haɗari 2, kuma baya karɓar matakan haɗarin biohazard wanda ya wuce ƙungiyar haɗarin 2. Bugu da ƙari, samfurin yana buƙatar lakafta daidai gwargwadon sakamakon gwajin.

2

Q7: Menene sanannen gwaje-gwaje na al'ada yayin aikin takaddun shaida da kuma yadda ake yin hukunci akan sakamakon gwajin?

A.

Na kowagwaje-gwajen kuskuresun hada da:

1) Samfurin yana buƙatar ƙaddamar da gwajin gazawar guda ɗaya, kamar ɗan gajeren da'ira a cikin abubuwan da'irar wutar lantarki,

2) Toshe fankar sanyaya da sauran gwaje-gwajen da ba na al'ada ba.

An tantance sakamakon gwajin kamar haka:

a) Ba za a iya cire na'urar kariya ta wuce gona da iri na layin rarraba ba yayin aikin gwaji

b) Babu harshen wuta da ke fitowa ko yaduwa daga harsashin samfurin

c) Nama da gauze da tsarin gwajin ya rufe ba su ƙone ba, carbonized, ko ƙone ja

d) Fuskar 3A da aka haɗa a jere zuwa haɗin ƙasa ba a katse ba

e) Babu haɗarin girgiza wutar lantarki, wuta ko rauni

Idan na'urar kariyar ta yi aiki a cikin sa'o'i 3 a ƙarƙashin yanayin gwaji na kuskure, ana buƙatar zafin saman samfurin da saman lamba kada ya wuce digiri 160.Idan na'urar kariyar ba ta aiki a cikin sa'o'i 3 ba, ana buƙatar zafin jiki na saman hawa da saman lamba kada ya wuce digiri 90 bayan sa'o'i 7.


Lokacin aikawa: Nuwamba-08-2023

Nemi Rahoton Samfura

Bar aikace-aikacen ku don karɓar rahoto.