Nauyin masana'anta shine muhimmin alamar fasaha don saƙa da yadudduka da aka saka, kuma shine ainihin buƙatu donduban yadi da tufafi.
1.Menene nahawu
“Nahawu” na yadi yana nufin ma’aunin nauyi da aka auna a cikin gram ƙarƙashin ma’auni na ma’auni. Ana auna nauyin masana'anta gabaɗaya a cikin gram kowace murabba'in mita. Misali, nauyin saƙa na 1 murabba'in mita shine gram 200, wanda aka bayyana a matsayin 200g/m ² ko 200gsm, da dai sauransu.
Mafi girman nauyin masana'anta a ƙarƙashin yanayi iri ɗaya, mafi tsada shi ne; Ƙananan nauyin masana'anta, mai rahusa farashin. Nauyi alama ce mai mahimmancin fasaha don yadudduka na yadudduka, irin su sweatshirts, yadudduka madauki, yadudduka na PU, da sauransu.
2.Weight analyzer
Ma'aunin nauyi, wanda kuma aka sani da ma'aunin masana'anta, galibi ana amfani dashi a masana'antu kamar yadudduka da fata don bincika nauyin samfuran kowane yanki ɗaya. Mai nazarin nauyi ya dace da yankan samfuran madauwari na masana'anta daban-daban kamar ulu, auduga, roba, saƙa, da sauransu.
Ajiye masana'anta da za'a bincika lebur akan kushin roba da aka keɓe, sanya samfurin diski akan masana'anta, sanya wuka samfurin akan masana'anta, sannan cire maɓallin aminci na wukar samfurin. A wannan lokacin, riƙe wurin kariya na wuka samfurin da hannun hagu kuma juya madauwari madauwari ta wukar samfurin a kusa da agogo da hannun dama, yin da'irar. Samfurin ya cika. Mayar da canjin wukar samfurin zuwa matsayinta na asali. Sanya samfurin da aka yanke a cikin ma'aunin lantarki na nahawu, auna samfurin, ninka ta sau 100, kuma sami nau'in mita 1 na samfurin. Misali, idan bayanan nauyin samfurin da aka ɗauka shine gram 1.28, to murabba'in 1 shine gram 128.
3. Misalin nauyi
Lokacin duba kaya, idan ana samun irin waɗannan kalmomi a cikin bayanan dubawa, ya zama dole a bincika da hankali ko waɗannan bayanan sun cika buƙatun, waɗanda galibi mahimman bayanai ne.
Lokacin duba kaya, idan masana'anta na iya samar da kayan aikin sassaƙa sassa na yanki, yakamata a yi amfani da hanyar da ta biyo baya don bincika bayanan. Idan masana'anta ba za su iya samar da faranti na sassaƙa ba amma suna iya samar da ingantattun ma'auni na lantarki, mai duba zai iya amfani da mai mulki ko almakashi don yanke samfurin zuwa siffa mai kyau 10X10cm kuma kai tsaye sanya shi akan sikelin lantarki don samun ƙimar nauyi.
1. Lissafin nauyin masana'anta na yadi
(1) Nauyi a kowace murabba'in mita: ana amfani da su don ƙididdige yadudduka da aka saka, kamar 220g/M, wanda ke nufin cewa masana'anta suna auna gram 220 kowace murabba'in mita.
(2) Oz/mita murabba'i: Wannan bayanin ana amfani da shi sosai don yadudduka da aka saka kamar su yadudduka na woolen da denim.
(3) mm/m ²: Yawanci ana amfani dashi don bayyana nauyin yadudduka na siliki.
Juyawa gama gari: 1 oza = 28.350 grams
Kuma gabaɗaya, yadudduka da aka saka ana bayyana su ta fuskar warp da yawa don nuna nauyi.
2. Lissafin nauyi na masana'anta na siliki: an bayyana a cikin (m / m).
Hanyar juyawa ita ce kamar haka:
Juyawa akai-akai tsakanin murabba'in mita 1 na nauyi da mita 1 na nauyi: faɗin masana'anta na inch 1, tsayin yadudduka 25, nauyin 2/3, farashin yau da kullun na 1m / m, daidai da tsarin awo: 1 inch = 0.0254 mita, 1 yadi = 0.9144 mita, farashin yau da kullun na gram 3.75
Wuri: 1 inch x 25 size=0.0254X0.9144X25=0.58064 murabba'in mita
Nauyi: 2/3 farashin kullum = 2.5 grams
1 millimeter (m/m) = 2.5 / 0.58064 = 4.3056 grams kowace murabba'in mita, canzawa akai-akai = 4.3056
Nauyin murabba'in mita da aka canza zuwa mita: mita (m/m) = nauyin murabba'in 4.3056
Ana ɗaukar mafi ƙarancin ƙimar Mumi a matsayin 0.5m/m, kuma ana riƙe wuri ɗaya na ƙima yayin ƙididdigewa (a zagaye zuwa wuri na goma na biyu).
Lokacin aikawa: Satumba-14-2024